Examples of Lesson Plan Used (Semi-Detailed)



Banghay- AralinsaAralingPanlipunan 7( Kasaysayan ng Asya)
I. Layunin
Sa Pagtatapos ng aralin, angmga mag-aaral ay inaasahanna:
1.NasusuriangilansamgamahahalagangpangyayarisasinaunangpanahonsaTimogAsya
2. Nakikitaangmgaambag ng ilansamgaimperyo at lahinaumusbongsasinaunangpanahonsaTimogAsya
3. Naibibigayangsaloobinsakultura at paniniwala ng mga Hindi.
II.Nilalaman
A. YunitII:Sinaunangkabihasnan at PamumuhaysaAsya

B. Paksa:  MahahalagangPangyayarisaSinaunangPanahonsaTimogAsya

C. Sanggunian: Asya:PagkakaisasaGitna ng Pagkakaiba,pp.148-150

D. GamitsaPagtuturo: TV, Laptop

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
            1.Paghahanda
            a. Panalangin
            b. Pagbati
            c. Pagsasaayos ng klase
            d. Pag- Tsek ng Libansaklase
            e. Pag-tsek ng takdang-aralin
            2. Pagbabalik- Aral
Jumble Letters Game
B. PaglinangsaAralin
1.Lunsaran ng bagonggawain
3 Words in One Game
2.Mungkahing Gawain
a. Diskusyon o Gawain
-Indo-Aryan
-Si Alexander The Great
-ImperyongMaurya,Gupta, Kushan,at Mogul
C. Pangwakasna Gawain
a. Paglalahat
1. Sino angmga Aryan?
2. Magbigay ng mgaambag ng mga Aryan.
3. AnoangmgaimperyonaumusbongsaTimogAsya?
b. Pagpapahalaga
1. Gaanokahalagaangsistemangkastesakultura at paniniwala ng mga Hindi? Anoangkahalintuladnitosaatingkultura, paniniwala, at relihiyon?Ipaliwanag.
c. Paglalapat
KUNG IKAW AY MAMAMATAY AT MULING ISISILANG, ANO ANG GUSTO MO MAGING?
IV.Ebalwasyon
Enumeration.
1-4. SistemangKaste
5-8. MgaImperyongUmusbongsaTimogAsya
9-10. Ambag ng mga Aryan.
V. Takdang- Aralin.
1.Basahinangaralinnatinalakaysabahay.
2. Anuanoangmgakabihasnan at kaharianangumusbongsaTimog-SilangangAsya?


My Reflection:
      My topic was Mahahalagang Pangyayari sa Sinaunang Panahon sa Timog Asya. I discussed this topic although it is late topic. I discussed it using ICT so that my students will catch up the lesson and to proceed to 3rd Grading topics easily. And also, I used the materials from the guidance office such as laptop and television as what my critic teacher wanted. I used it and actually I oftentimes teaching in Guidance Office.













Masusing Banghay Aralin sa Araling Pnanlipunan 8(Kasaysayan ng Daigdig)
I. Layunin.
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
1 Nakikita ang mga pangyayari sa pagsisimula ng Rome
2. Naiisa isa ang mga katangian ng Kabihasnang Rome
3.Nabibigyan pagpapahalaga ang mga bagay na naiambag ng mga sinaunang  Romans
II.Nilalaman
A. Yunit:Pag-usbong at Pag- unlad ng Klasikal ng Lipunan sa Europe
B. Paksa: Ang simula ng Rome
C. Sanggunian:Kasaysayan ng Daigdig,pp.157-166
D. Gamit sa Pagtuturo: Flatscreen Tv, Powerpoint Presentation, laptop

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
            1.Paghahanda
                        a. Panalangin
                        b. Pagbati
                        c. Pagsasaayos ng klase
                        d. Pag-tsek ng liban sa klase
                        e. Pag-tsek ng takdang Aralin
            2. Pagbabalik- Aral
Para sa Pagbabalik Aral, ipapakita ng guro ang mga larawan na nakita nila noong nakaraang linggo. Dito malalaman kung natatandaan pa ng mga bata kung naalala pa nila ang mga nasabing larawan at kung saan ito sibilisasyon nagmula.
B. Paglinang sa Aralin
1.Lunsaran ng bagong gawain
Jumble Words
Ang guro ay magpapakita ng Jumble Words at hulaan ito ng mga bata. Ito ay may kinalaman sa paksa para sa araw na ito.
2.Mungkahing Gawain
a. Diskusyon o Gawain
Diskusyon
-Ang simula ng Rome
- Timeline ng mga pangyayari sa Kabihasnang Rome
-  Concept Map ng mga katanginan ng kabihasnang Rome
C. Pangwakas na Gawain
a. Paglalahat
1. Sino sina Remus at Romulus? Paano nagsimula ang Rome ayon sa alamat?
2. Sa anu- anong larangan kilala ang mga Romans?
b. Pagpapahalaga
1. Paano natin nabibigyan-halaga ang mga naging ambag ng sinaunang Rome sa Kasalukuyan?
c. Paglalapat

Ebalwasyon

Activity #
Sagutan mo na, Please?
Mula sa araling napag-aralan, buuin ang talahayanan mula sa ambag at kahalagahan sa Katangian ng Kabihasnang Rome.(20 total na puntos) 
Ambag
Kahalagahan

V. Takdang- Aralin.
1. Basahinsabahayangpinag-aralansaarawnaito.
2.MagsaliksiktungkolsaKabihasnang Romans. Magbigay ng 2 impormasyontungkolsakanila.














My Reflection:

            My lesson plan was all about Kabihasnang Rome. Actually, my critic teacher did not check my lesson plan, so I do not know if my lesson plan I made was correct. But, my critic teacher gave me all materials I needed such as ICT materials(television, laptop,PC, etcs.). I was executing all my topics in ICT as what my critic teacher wanted to happen to lessen my burden in teaching. 

Mga Komento

Mga sikat na post sa blog na ito

My BEST Lesson Plan..:)

Guiguinto National Vocational High School--ANNEX--A Brief Description